ถนนวงแหวนรอบนอกกรุงเทพมหานคร รอบที่ 3 (ด้านตะวันออก)ส่วนที่เหลือจะดำเนินการประชุมเมื่อไหร่

โดย: ธวิทย์ [IP: 202.94.76.xxx]
เมื่อ: 2018-10-06 19:56:11
ถนนวงแหวนรอบนอกกรุงเทพมหานคร รอบที่ 3 (ด้านตะวันออก)ส่วนที่เหลือ(อยุธยาถึงธัญะ)จะดำเนินการประชุมเมื่อไหร่ครับ อยากทราบรายระเอียดว่าจะผ่านบริเวณใดบ้าง และเรื่องคลองผันน้ำคู่กับวงแหวนรอบสามมีความเป็นไปได้มากน้อยเพียงใดครับ
#1 โดย: Admin. [IP: 203.155.178.xxx]
เมื่อ: 2018-10-22 16:58:05
ถนนวงแหวนรอบนอกกรุงเทพมหานคร รอบที่ 3 (ด้านตะวันออก) ช่วง อยุธยาถึงธัญบุรี ทางกรมทางหลวงยังไม่มีแผนการสำรวจและออกแบบรายละเอียดในปีนี้ค่ะ

ในส่วน "โครงการคลองผันน้ำตามแนวถนนวงแหวนรอบนอกตามแผนบูรณาการการจัดการน้ำท่วมในลุ่มแม่น้ำเจ้าพระยา ที่ศึกษาโดย JICA" ทางโครงการคาดว่ามีโอกาสเกิดขึ้นได้น้อยกว่าโครงการศึกษาทบทวนความเหมาะสมและวิเคราะห์ผลกระทบสิ่งแวดล้อม (EIA) ระบบระบายน้ำเจ้าพระยาฝั่งตะวันออกตอนล่าง ของกรมชลประทานค่ะ

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 37,422